



FOMU NA. 1

MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA HADI CHA NNE KWA MWAKA 2022 - 2023

SHULE ILIKO:

Shule iko Kibaha Maili moja kilometa mbili (2) kutoka Morogoro Road.

NAMNA YA KUFIKA:

Kama unatokea Dar es Salaam utapita maili moja na **TAMCO**, halafu utaelekea barabara ya Bagamoyo ambapo utaona vibao vinavyoelekeza shule ilipo.

Bei ya fomu ni shilingi elfu ishirini kwa anayeanza (20,000/=) kwa anayehamia ni elfu thelathini (30,000/=).
Siku za usahili (Interview) ya kujiunga na shule ni kila Jumatatu mpaka Jumamosi saa tatu asubuhi.

Shule itafunguliwa tarehe 14/10/2023. Hakikisha mwanao anaripoti shuleni tarehe husika kwa elimu bora. Tunapokea Wanafunzi kuanzia saa mbili asubuhi na mwisho wa kupokea wanafunzi ni saa kumi kamili jioni hatupokei wanafunzi Jumapili. Asante

MAELEKEZO MUHIMU

1. Alete kivuli cha cheti chake cha darasa la saba (photocopy). au nakala (copy) ya matokeo yake kutoka kwenye tovuti ya matokeo ya taifa necta yakiwa yamewekewa nyota kwenye jina lake.
2. Awe amelipa karo yote ya awamu husika.
3. Awe amesoma na kuelewa kanuni na sheria za shule na kusaini kukubaliana nazo.
4. Awe amejaza kwa usahihi sehemu ya uthibitisho wa usajili wa mwanafunzi.
5. Awasilishe uthibitisho wa afya akiambatanisha vyeti muhimu endapo atakuwa na matatizo ya kiafya.
6. Mwanafunzi aje na Bima ya afya kutoka kwa mzazi sio shule.
7. Alete vitu/vifaa vyote vilivyoelekezwa katika vya mahitaji binafsi ya mwanafunzi.
8. Mwanafunzi haruhusiwi kusuka wala kuwa na nywele ndefu.
9. Hakuna siku ya kuwatembelea watoto. (Visiting day) mpaka siku za likizo. Hii itamsaidia mtoto kuweka akili yake katika hali ya kusoma tu.
10. Alete kivuli cha cheti chake cha kuzaliwa (photocopy).
11. Wastani wa ufaulu wa masomo katika shule ni 60.
12. Kwa mwanafunzi atakayepata chini ya wastani haendi likizo anabaki shule kwa ajili ya masomo ya ziada kwa gharama ya mzazi.
13. Madarasa ya mitihani kidato cha nne na cha pili hupatiwa masomo ya ziada asubuhi kabla ya vipindi na jioni baada ya vipindi.
14. Hatupokei pesa au kiasi chochote mkononi malipo yote yafanyike benki, shule haitahusika na kesi yoyote ya cash kati ya mhasibu au mtu yeyote na mzazi.
15. Nguo zote za mwanafunzi zinatakiwa kuandikwa jina lake kwa rangi au kudariziwa na uzi mweupe – nguo zote soksi hadi nguo za ndani.



KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE:

1. Mwanafunzi anatakiwa asome na afaulu apate wastani zaidi ya 60.
2. Mwanafunzi anapaswa kuongea kiingereza muda wote awapo shuleni.
3. Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vyote na kufanya kazi zote, nadharia na vitendo kama atakavyoelekezwa na mwalimu/msimamizi wake.
4. Mwanafunzi anapaswa kusimama na kusalimia watu wote wanaomzidi umri.
5. Mwanafunzi anapaswa kujifunza kuimba kwa usahihi na ukakamavu nyimbo zote rasmi za Taifa na shule.
6. Mwanafunzi anapaswa kutii kwa hiari alama rasmi za Taifa na shule kama vile Bendera.
7. Mwanafunzi anapaswa kutumia lugha rasmi, isiyo na matusi wala kashfa kwa watu wote, wakubwa kwa wadogo.
8. Mwanafunzi anapaswa kutoa taarifa za uharibifu wa mali yake binafsi, wenzake au shule kwa viongozi wake na waalimu.
9. Mwanafunzi haruhusiwi kuwasiliana na mtu yeyote ikiwa ni pamoja na wazazi kwa namna yoyote bila kibali kutoka kwa mwalimu husika.
10. Mwanafunzi haruhusiwi kuuza kitu chochote au kufanya biashara yeyote awapo shuleni.
11. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa kutoka kwa mwalimu anayehusika, akionekana atachukuliwa hatua za kinidhamu.
12. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia kilevi cha aina yeyote kama vile pombe, madawa ya kulevyo n.k.
13. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa nguo, viatu au urembo usioruhusiwa shuleni.
14. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, vipodozi na silaha ya aina yeyote.
15. Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha na vitendo viovu vifuatavyo:-
 - i. Ngono.
 - ii. Mgomo wa adhabu au vinginevyo.
 - iii. Kuwa na mahusiano ya kimapenzi.
16. Mwanafunzi hapaswi kujihusisha na vitendo vyovyote vya uchochezi.
17. Mwanafunzi hapaswi kubagua wenzake kwa vigezo vya dini, kabila, rangi na utaiifa n.k.
18. Mwanafunzi haruhusiwi Kufanya udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani kama kuibia kwa mwanafunzi mwenzake; kuingia chumba cha mtihani na karatasi, nguo au vitambaa vilivyo na maandishi; kuwasiliana na mwanafunzi mwenzake kwenye chumba cha mitihani wakati mtihani ukiendelea; n.k.
19. Mwanafunzi haruhusiwi Kupigana na wanafunzi, wafanyakazi au watu wengine
20. Mwanafunzi haruhusiwi kuingia shuleni na chakula chochote labda kwa idhini ya uongozi wa shule.

VITU AMBAVYO MWANAFUNZI ATAPEWA SHULENI ATAKAPOLIPIA ADA

1. Sketi mbili za darasani.
2. Mashati mawili ya darasani.
3. Magauni mawili ya kushindia.
4. Tisheti moja ya kuvaa Ijumaa.
5. Tisheti mbili za kushindia.
6. Sweta moja ya darasani.
7. Shuka nne.
8. Kitambulisho.
9. Godoro

MAHITAJI MUHIMU, BINAFSI YA MWANAFUNZI

Mwanafunzi aje na vitu vifuatavyo

MAHITAJI

KIASI

- | | |
|--------------------------------------------------------------------------------------------|---------|
| 1. Dawa ya meno kubwa na mswaki | 2 |
| 2. Mafuta ya kupaka (baby care) | 2 |
| 3. Taulo rangi ya pinki | 1 |
| 4. Vitambaa vya mkononi (vyeupe) | 4 |
| 5. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi (Juma na roza mfano huo hapo chini) pea 2 | |
| 6. Kiwi kubwa nyeusi | 2 |
| 7. Shower jelly (Sabuni ya maji) | lita 3 |
| 8. Kandambili za bluu ambazo hazitelezi bafuni | pea 2 |
| 9. Sendo za kimasai zisizo na urembo mwingi | pea 2 |
| 10. Kanga | pea 1 |
| 11. Begi la madaftari | 1 |
| 12. Sanduku la nguo (la plastic au la bati) | 1 |
| 13. Nguo za kulalia (night dress pink) | pea 2 |
| 14. Raba za michezo nyeupe | pea 1 |
| 15. Soksi nyeupe | pea 5 |
| 16. Ndoo ndogo | 2 |
| 17. Sahani ya bati yenye vyumba, kikombe na kijiko | pea 1 |
| 18. Pedi | bunda 4 |
| 19. Peni | 20 |
| 20. Penseli | 10 |
| 21. Mathematical seti | 1 |
| 22. Nguo za ndani nyeupe za kutosha | |
| 23. Sabuni ya kufulia miezi mitatu (miche 3 na ya unga omo kilo1 paketi 4) | |
| 24. Blanketi jeusi au la kijivu | |
| 25. Mto mmoja wa kulalia. | |
| 26. Tishu (toilet papers) za kutosha. | |
| 27. Chupa ya pinki ya maji ya kunywa | |
| 28. Deodorant. | |
| 29. Ream paper A ₄ 1 (PAPERLINE GSM 80) na Ruled paper 1 | |
| 30. Tracksuit | pea 2 |
| 31. Net nyeupe pembe nne | pea 1 |
| 32. Madaftari quare 3 (A4) | 12 |
| 33. Vitabu vya masomo yote | |

Karatasi hii ibakie kwa mzazi



Mfano wa deodorant inayo takiwa





Gili Secondary School

P. O. BOX 30823, Pangani Rd, Kibaha - Tanzania

Mob: 0755 744 146 - 0753 744 144 - 0765 744 144

Website: www.gilischools.co.tz Email: gilisecondary@gmail.com

Instagram: [gilisecondary](#) Facebook: [gilisecondaryschool](#) Twitter: [gilisecondary](#)

MCHANGANUO WA MALIPO YA ADA

	FORM I	FORM II	FORM III	FORM IV
GHARAMA ZA MITIHANI YA NJE NA NDANI (STATIONARY)	350,000	500,000	350,000	550,000
SARE ZA SHULE NA ZAKUSHINDIA (Kidato cha tatu watapata sketi mbili mpya)	472,000		80,000	
ADA (Malazi, Chakula)	3,485,000	3,580,000	3,580,000	3,732,000
JUMLA KWA MWAKA	4,307,000	4,080,000	4,010,000	4,282,000

JINSI YA KULIPA KATIKA MIHULA

MHULA WA KWANZA - OCTOBA	1,100,000			
MHULA WA PILI - JANUARI	670,000	1,506,000	1,553,000	1,406,000
MHULA WA TATU - APRILI	1,437,000	1,306,000	1,173,000	1,458,000
MHULA WA NNE - JULAI	1,100,000	1,268,000	1,284,000	1,418,000
KWA MWAKA JUMLA	4,307,000	4,080,000	4,010,000	4,282,000

NB: TAFADHALI MZAZI

ADA IKISHALIPWA HAIRUDISHWI KWA SABABU ZUZOTE ZILE.

**UKISHASOMA NA KUELEWA VIZURI TARATIBU ZA KUJIUNGA, JAZA FOMU NA. 2 NA
UIRUDISHE SHULENI NDANI YA WIKI MOJA BAADA YA KUCHUKUA FOMU HII.**



FOMU NA. 2

UKISHASOMA NA KUELEWA VIZURI TARATIBU ZA KUJIUNGA, JAZA FOMU HII NA UIRUDISHE SHULENI NDANI YA WIKI MOJA BAADA YA KUCHUKUA FOMU HII.

SEHEMU A (TAARIFA ZA MWANAFUNZI)

Jina kamili (matatu).....

Tarehe ya kuzaliwa

Uraia

Kabila..... Jinsia

Namba ya mtihani wa darasa la saba mfano:

(PS0203087/22).....**PREM Namba**

Shule aliyotoka (kama umehamia taja shule).....Mwaka

wa kumaliza.....

Shule ipo Mkoa wa Wilaya ya

Kidato anachotaka kujiunga.....

Sababu za kuhama shule uliyotoka (Kwa wale wanaotoka shule nyingine tu)

.....

SEHEMU B (TAARIFA ZA MZAZI)

Namna ulivyoijua shule yetu (weka tiki kwenye boksi husika)

(a) Kwa njia ya mitandao ya kijamii.

(b) Kwa njia ya matangazo ya redio.

(c) Kwa njia ya matangazo ya magazeti.

(d) Kwa njia ya marafiki.

(e) Kwa njia ya mfanyakazi wa Gili.

(f) Kwa njia nyinginezo.

Kama jibu ni kwa njia nyinginezo itaje

.....

.....

.....

Weka picha tatu
za mwanafunzi
hapa

(UTHIBITISHO WA AFYA YA MWANAFUNZI)

Majina matatu ya mwanafunziJinsia

Tarehe ya kuzaliwa

Tafadhali mzazi tunaomba umpime mwanafunzi na kushauri hali na mzingira yoyote maalum anayoweza kuhitaji ili kuboresha uwezo wake wa kumudu elimu ya bweni.

- 1. Kundi la damu
- 2. Sicle cell anaemia
- 3. Uwezo wa kuona
- 4. Kifafa
- 5. Uwezo wa kusikia
- 6. Ulemavu wowote
- 7. Utapiamlo
- 8. Vidonda vya tumbo
- 9. Kisukari
- 10. Blood Pressure
- 11. Ukoma
- 12. Urefu.....
- 13. Uzito.....
- 14. Mzio/allegies
- 15. (a) Je, kutokana na ulemavu alionao,nini mahitaji ya ziada?
 - (b) Je, ni vyakula gani hapaswi kula?
 - (c) Je, ni dawa zipi hapaswi kutumia?

14. Maoni mengineyo ya daktari
.....
.....
.....
.....

Jina na sahihi ya Daktari

Cheo,Simu.....

Tarehe

SEHEMU C (TAARIFA ZA MZAZI)

Jina la Baba: Hai? Ndiyo/Hapana

Jina la Mama: Hai? Ndiyo/Hapana

Wanaishi pamoja/wametengana:

Jina la mlezi: (1)

Uhusiano:

Jina la mlezi: (2)

Uhusiano:

Je walezi wote wanaishi pamoja?

ANWANI:

(a) Mkoa: Wilaya

Kata: Mtaa

No. ya nyumba:

(b) S.L. P.....

(c) No. za simu (i) Mkononi:

(ii) Mezani:

MAHALI PAKAZI:

Kazi yake.....

Simu:

Mawasiliano ya dharura: Jina..... Simu Uhusiano.....

HATI YA UTHIBITISHO WA USAJILI WA MWANAFUNZI

Mimi Mwanafunzi wa kidato cha mwaka
nathibitisha kuwa nimezisoma, nimezielewa na nitazifuata kikamilifu kanuni, taratibu na sheria za shule
na nitashirikiana na uongozi wa shule kwa kipindi chote nitakachokuwa shuleni.

Sahini ya mwanafunzi Tarehe

Jina la mzazi/mlezi Sahihi Tarehe

Simu ya mzazi/mlezi

Sahihi ya Mkuu wa shule

Nakala: mzazi/mlezi
Faili la mwanafunzi

Ndugu mzazi/mlezi

Tunapenda kukufahamisha kuwa mwanao

Amekubaliwa kujiunga na shule yetu ya Gili Sekondari kidato cha mwaka.....

Amekubaliwa kujiunga na shule yetu ya Gili Sekondari kidato cha mwaka.....



STUDENT'S FORM

Admission Number

Combination

Qualifications

Exam/Equivalence Numbers and Years

Exam Number

Exam Year

Full Names

Date of Birth

Parenting Status

Guardian: National ID Number

Full Names

Sex

Relationship

Phone Number

Occupation

Address

Physical Address

Place of Domicile

Region

District

Domicile

Other Information

Citizenship

Health Status category

Disabilities